• babban_banner_01

Menene Mounjaro (Tirzepatide)?

Mounjaro (Tirzepatide) magani ne don asarar nauyi da kiyayewa wanda ya ƙunshi abu mai aiki tirzepatide. Tirzepatide shine GIP dual dual da GLP-1 agonist mai karɓa. Dukansu masu karɓa ana samun su a cikin alpha na pancreatic da beta endocrin sel, zuciya, tasoshin jini, ƙwayoyin rigakafi (leukocytes), hanji da kodan. Ana kuma samun masu karɓar GIP a cikin adipocytes.
Bugu da ƙari, duka GIP da GLP-1 masu karɓa an bayyana su a cikin yankunan kwakwalwa da ke da mahimmanci ga tsarin ci abinci. Tirzepatide yana da zaɓi sosai don GIP na ɗan adam da masu karɓar GLP-1. Tirzepatide yana da babban alaƙa ga duka GIP da masu karɓar GLP-1. Ayyukan tirzepatide a masu karɓar GIP yayi kama da na hormone GIP na halitta. Ayyukan tirzepatide a masu karɓar GLP-1 sun fi na GLP-1 hormone na halitta.
Mounjaro (Tirzepatide) yana aiki ta hanyar aiki akan masu karɓa a cikin kwakwalwa waɗanda ke sarrafa ci abinci, yana sa ku ji koshi, ƙarancin yunwa, da ƙarancin sha'awar abinci. Wannan zai taimaka maka rage cin abinci da rage kiba.
Ya kamata a yi amfani da Mounjaro tare da tsarin abinci mai ƙarancin kalori da ƙara yawan motsa jiki.

Ma'auni na haɗawa

Mounjaro (Tirzepatide) an nuna shi don sarrafa nauyi, gami da asarar nauyi da kiyayewa, azaman haɗin kai ga rage cin abinci mai ƙarancin kalori da ƙara yawan motsa jiki a cikin manya tare da ma'aunin ma'aunin jiki na farko (BMI) na:
≥ 30 kg/m2 (kiba), ko
≥ 27 kg/m2 zuwa <30 kg/m2 (kiba mai kiba) tare da aƙalla nau'i mai alaƙa da nau'in cuta kamar dysglycemia (prediabetes ko nau'in ciwon sukari na 2), hauhawar jini, dyslipidemia, ko bugun bacci na toshe Izinin magani da bin isasshen abinci mai gina jiki
Shekaru 18-75
Idan mai haƙuri ya kasa rasa aƙalla 5% na nauyin jikin su na farko bayan watanni 6 na jiyya, ana buƙatar yanke shawara ko ci gaba da jiyya, la'akari da fa'idar fa'ida / haɗarin mutum mai haƙuri.

Dosing jadawalin

Matsakaicin farawa na tirzepatide shine 2.5 MG sau ɗaya a mako. Bayan makonni 4, yakamata a ƙara adadin zuwa 5 MG sau ɗaya a mako. Idan an buƙata, ana iya ƙara adadin ta 2.5 MG na akalla makonni 4 a saman kashi na yanzu.
Abubuwan da aka ba da shawarar kulawa sune 5, 10, da 15 MG.
Matsakaicin adadin shine 15 MG sau ɗaya a mako.

Hanyar dosing

Ana iya gudanar da Mounjaro (Tirzepatide) sau ɗaya a mako a kowane lokaci na rana, tare da ko ba tare da abinci ba.
Ya kamata a yi masa allurar subcutaneously a cikin ciki, cinya, ko hannun sama. Ana iya canza wurin allurar. Bai kamata a yi masa allura ta hanyar jijiyoyi ko na tsoka ba.
Idan an buƙata, za a iya canza ranar yin allurai na mako-mako muddin lokacin tsakanin allurai ya kasance aƙalla kwanaki 3 (> 72 hours). Da zarar an zaɓi sabuwar ranar maganin, yakamata a ci gaba da yin allura sau ɗaya a mako.
Ya kamata a shawarci marasa lafiya su karanta umarnin don amfani da su a cikin kunshin a hankali kafin shan magani.

tirzepatide (Mounjaro)


Lokacin aikawa: Fabrairu-15-2025